ศิษย์คงทน

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เว๊บบอร์ด ศิษย์คงทน สำนักสักยันต์ อ.ถึง คงทน ซอยเอกชัย109 ปากทางหมู่บ้านพระปิ่นห้า ถนนเอกชัยบางบอน

2 posters

ขอถามเรื่องสำนักครับ

omega7
    omega7
    รอขึ้นพาน
    รอขึ้นพาน

ขอถามเรื่องสำนักครับ Empty ขอถามเรื่องสำนักครับ

ตั้งหัวข้อ  omega7 Sun Jul 12, 2009 2:15 am

คือว่า ผมอยากไปสักที่อาจารย์ถึง อ่ะครับ แต่อยู่ต่างจังหวัด ถ้าผมลงรถที่ บขส.สายใต้ แล้วจะต่อรถไปยังไง

แล้วที่สำนักสักนี้เลือกลายสักได้มั้ย ค่าครูเท่าไหร่ แล้วต้องซื้อพวงมาลัยมาเองหรือป่าว แล้วแถวๆนั้นมีขายดอกไม้พวงมาลัยหรือป่าวครับ

แบบว่าไม่เคยไปแถวนั้นเลยอ่ะครับ

.....ขอบคุณครับ....
    ?????
    ผู้มาเยือน

ขอถามเรื่องสำนักครับ Empty Re: ขอถามเรื่องสำนักครับ

ตั้งหัวข้อ  ????? Tue Jul 14, 2009 11:48 am

ถ้ามาจากสายใต้ จริงๆ มีรถเมลล์ผ่านเยอะนะครับ แต่จะหลงหรือเปล่า
    ขึ้นรถเมลล์หน้าป้ายรถเมลล์สายใต้ ไม่ต้องข้ามฝั่งนะครับ รถสาย 183 เป็นรถบัสแอร์ มันจะมีป้ายหมอชิต อ้อมน้อย นะครับ นั่งไปลง
    บิ๊กซี หนองแขม หรือว่าป้ายรถเมลล์คลองขวางก็ได้ครับ

หลังจากนั้นต่อรถเมลล์ปรับอากาศสีน้ำเงิน สาย 7 ป้ายจะบอกว่าไปสมุทรสาคร มันจะวิ่งเข้าถนนคลองขวาง
    สายนี้จะไปทะลุถนนบางบอน หน้าปากซอยพระปิ่น 5 ปากซอย บ้านอาจารย์ถึงพอดีครับ
    ลงรถป้ายรถเมลล์ที่ออกถนนบางบอน แล้วเดินเข้าซอย หมู่บ้านพระปิ่นห้า ป้ายจะใหญ่มาก
    เดินไป จะผ่านร้านขายพวงมาลัย ซื้อตรงนี้ได้ ใช้แบบมีสายริบบิ้น เพราะที่สำนักอาจารย์มีพ่อแก่แบบองค์ยืน
    เดินมานิดซ้ายมือ เป็นตู้โค๊ก ขายน้ำสีแดง เจ๊คนขายก็ลูกศิษย์อาจารย์ถึง เดินมานิด ซอยเล็กๆซ้ายมือ หน้าบ้านเป็นบ้านไม้
    ซอยแคบพอที่มอเตอร์ไซด์ผ่านได้ เดินเข้าซอยนี้ เกือบสุดซอย บ้านอาจารย์จะมีประตูเหล็กสีขาวกั้น ตั้งศาลพระภูมิด้านข้างกำแพง มีหมาสองตัว ทักมันหน่อย ชื่อมารวย กับไอ้โชค ขี้เล่น แต่ไม่กัด

ป้ายสำนักสักยันต์ อ.ถึง คงทน อยู่ตรงฝาบ้านน่ะครับ เดินขึ้นไปได้เลย

** นั่งแท็กซี่จากสายใต้มาก็ได้นะ แต่ค่ารถจะแพงหน่อย คงเกือบ 200 บาท เพราะต้องวิ่งตัดพุทธมณฑลสายสองมา
    ทางบางบอน
    ** ลองนัดมาก็ได้ครับ มีเพื่อนๆหลายคน หาคนไปด้วยอยู่
    aek
    aek
    พนังงานดึงหนัง
    พนังงานดึงหนัง

ขอถามเรื่องสำนักครับ Empty Re: ขอถามเรื่องสำนักครับ

ตั้งหัวข้อ  aek Thu Aug 27, 2009 6:05 pm

พี่ ค่าสัก คิดยังไงครับ Wink

เวลาขณะนี้ Mon May 20, 2024 6:17 am