ศิษย์คงทน

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เว๊บบอร์ด ศิษย์คงทน สำนักสักยันต์ อ.ถึง คงทน ซอยเอกชัย109 ปากทางหมู่บ้านพระปิ่นห้า ถนนเอกชัยบางบอน

2 posters

ถามศิษย์ อ.ถึงหน่อยครับ

nickname
    รอขึ้นพาน
    รอขึ้นพาน

ถามศิษย์ อ.ถึงหน่อยครับ Empty ถามศิษย์ อ.ถึงหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ  nickname Sat Mar 07, 2009 3:48 pm

คือผมอยากสักยันต์นารายณ์ทรงครุฑครับ
    แต่ไม่รู้ว่าจะมีบุญได้สักป่าว
    คืออยากรู้จากเพื่อนๆอะครับว่าการที่จะได้ยันต์นี้
    อ.ถึง ท่านดูอะไรบ้างสำหรับผู้ที่จะไปสักอะครับ
    เพราะผมคิดว่าการที่จะได้ยันต์นี้คงไม่ใช่ง่ายๆแน่อะครับ

แล้วนอกจากนารายณืทรงครุฑแล้วมียันต์อะไรบ้างที่เกี่ยวกับพระนารายณ์อะครับ
    ช่วยบอกพุทธคุณด้วยก็ดีครับ

แล้วยันต์ที่เกี่ยวกับพระพรหมนี่ดีด้านไหนอะครับ
    คือผมตั้งใจไว้ถ้าสักยันต์เทพจะเลิกกินเนื้อด้วยอะครับ

แล้วยันต์ครูหลวงพ่อประเทืองนี่ดีด้านไหนครับ

แล้วไปครั้งแรกจำเป็นไหนครับต้องลงเก้ายอด
    คืออยากได้ยันต์อื่นอะครับ

ยังไงท่านใดไปหาอาจารย์ฝากถามด้วยก้ดีคับ
    ขอบพระคุณมากๆๆครับ
    ศิษย์คงทน
    ศิษย์คงทน
    พนักงานบริหารบอร์ดระดับสูง
    พนักงานบริหารบอร์ดระดับสูง

ถามศิษย์ อ.ถึงหน่อยครับ Empty Re: ถามศิษย์ อ.ถึงหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ  ศิษย์คงทน Tue Mar 17, 2009 1:33 pm

nickname พิมพ์ว่า:คือผมอยากสักยันต์นารายณ์ทรงครุฑครับ
    แต่ไม่รู้ว่าจะมีบุญได้สักป่าว
    คืออยากรู้จากเพื่อนๆอะครับว่าการที่จะได้ยันต์นี้
    อ.ถึง ท่านดูอะไรบ้างสำหรับผู้ที่จะไปสักอะครับ
    เพราะผมคิดว่าการที่จะได้ยันต์นี้คงไม่ใช่ง่ายๆแน่อะครับ

แล้วนอกจากนารายณืทรงครุฑแล้วมียันต์อะไรบ้างที่เกี่ยวกับพระนารายณ์อะครับ

แล้วยันต์ที่เกี่ยวกับพระพรหมนี่ดีด้านไหนอะครับ
    คือผมตั้งใจไว้ถ้าสักยันต์เทพจะเลิกกินเนื้อด้วยอะครับ

แล้วยันต์ครูหลวงพ่อประเทืองนี่ดีด้านไหนครับ

แล้วไปครั้งแรกจำเป็นไหนครับต้องลงเก้ายอด
    คืออยากได้ยันต์อื่นอะครับ

ยังไงท่านใดไปหาอาจารย์ฝากถามด้วยก้ดีคับ
    ขอบพระคุณมากๆๆครับ

ขอโทษด้วยนะครับ ทิ้งกระทู้ไว้นานครับ หลังจากเรียนถามอาจารย์ถึงโดยตรงแล้วก็ได้ทราบคำตอบ โดยครบถ้วนครับ

คือผมอยากสักยันต์นารายณ์ทรงครุฑครับ แต่ไม่รู้ว่าจะมีบุญได้สักป่าว คืออยากรู้จากเพื่อนๆอะครับว่าการที่จะได้ยันต์นี้
    อ.ถึง ท่านดูอะไรบ้างสำหรับผู้ที่จะไปสักอะครับ เพราะผมคิดว่าการที่จะได้ยันต์นี้คงไม่ใช่ง่ายๆแน่อะครับ
    ***** สำหรับยันต์นารายณ์ทรงครุฑนั้นเป็นยันต์เทพนะครับ การลงที่สำนักอาจารย์ถึง ท่านถือพิธีว่าต้องเชิญเทพ ต้องบวงสรวง ขึ้นหัวหมู ตั้งบายศรี ครับ เครื่องเซ่นครบตามตำรา ในรายละเอียดเครื่องเซ่น โทรสอบถามอาจารย์โดยตรงครับ หากหลังโล่งๆ มายังไม่เคยสักอะไรมาก่อน ควรลงเก้ายอดก่อน ไม่อยากให้ข้ามขั้นตอนครับ
    บรรดาเครื่องหัวหมูบายศรี เครื่องเซ่น ผู้สักยันต์นำกลับบ้านรับประทานได้ครับ ตามสะดวก ค่าครู พวงมาลัย 1 พวง พานครู 126 บาทครับ

** ยันต์นารายณ์ ที่อาจารย์เรียนสายวิชามา มีมากครับ แต่บางลายยันต์ยังไม่ได้เขียนแบบพิมพ์ เช่น ยันต์นารายณ์ยืน 4 กร / ยันต์นารายณ์แผลงศร / ยันต์นารายณ์ทรงหนุมาน / ยันต์นารายณ์ทรงเกษียณสมุทร ที่เป็นแบบที่นั่งบัลลังก์ในมหาสมุทรมีนาคปรกครับ เป็นต้นครับ สำหรับสำนักอาจารย์ถึง ยันต์นารายณ์ที่กล่าวมาทั้งหมด ต้องขึ้นหัวหมูบายศรีตามพิธีครับ

แล้วยันต์ที่เกี่ยวกับพระพรหมนี่ดีด้านไหนอะครับ คือผมตั้งใจไว้ถ้าสักยันต์เทพจะเลิกกินเนื้อด้วยอะครับ
    *** ยันต์พระพรหมเป็นยันต์เกี่ยวกับเทพ พุทธคุณนั้นถือว่าครอบจักรวาลครับ เพราะอัญเชิญเทพมาคุ้มครองตัวครับ

*** เป็นยันต์ใหญ่หลวงพ่อประเทือง พุทธคุณครอบจักรวาล เช่นกันครับ ทุกด้านเมตตา แคล้วคลาด คงกระพันครับ

แล้วไปครั้งแรกจำเป็นไหนครับต้องลงเก้ายอด คืออยากได้ยันต์อื่นอะครับ
    ***หากไม่เคยสักมาก่อนในชีวิต ควรลงเก้ายอดก่อนครับ ภาษาคนสักยันต์เขาเรียกว่าเป็นการเปิดหลัง คาถากำกับนั้นก็เป็นพุทธคุณด้านเมตตาและคงกระพันอยู่แล้ว เป็นไปตามขั้นตอนนครับ หลายๆที่ ก็จะใช้ยันต์เก้ายอด เป็นยันต์แรกสำหรับสำนักครับ ควรจะนะครับ แต่ถ้าไม่สะดวก ก็แล้วแต่ท่าน ให้เรียนอาจารย์ได้ครับ อาจจะลงน้ำมันก่อนก็ได้ครับ

หวังว่าคงกระจ่างบ้างนะครับ
    nickname
    รอขึ้นพาน
    รอขึ้นพาน

ถามศิษย์ อ.ถึงหน่อยครับ Empty Re: ถามศิษย์ อ.ถึงหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ  nickname Tue Mar 24, 2009 4:38 am

ขอบคุณมากๆๆๆคับผม

เวลาขณะนี้ Mon May 20, 2024 8:30 am